• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Bàn phím trên VOS

TxT

Lớp mầm
Thành viên
Cho mình hỏi là làm thế nào để ẩn được thanh màu đen ở phía dưới bàn phím ở trong chế độ cử chỉ vuốt vậy, nhìn nó khó chịu quá. Mình đã thử dùng overscan trên adb, nhưng tiếc là android 11 thì đã k còn chức năng này trên adb. Mong mọi người có giải pháp có thể chia sẻ cho mình.

Liu

Lớp mẫu giáo
Thành viên
Thanh này không bỏ được đâu bác. Nó chỉ bị ẩn khi bác xoay ngang màn hình thôi. Với lại nó cũng có lợi mà.
Đầu tiên thì nó đội cao phần bàn phím lên để bác đỡ mỏi tay khi phải đưa ngón tay xuống quá sâu (do màn hình máy vừa to vừa dài).
Lý do thứ hai thì là vì bàn phím Vsmart không có nút đổi bàn phím nên hãng giữ lại vẫn là hơn ?

Android đã từng làm như này rồi nhưng còn nhiều thứ bất cập nên... :)

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Cho mình hỏi là làm thế nào để ẩn được thanh màu đen ở phía dưới bàn phím ở trong chế độ cử chỉ vuốt vậy, nhìn nó khó chịu quá. Mình đã thử dùng overscan trên adb, nhưng tiếc là android 11 thì đã k còn chức năng này trên adb. Mong mọi người có giải pháp có thể chia sẻ cho mình.
Xem đính kèm 4881
Tuy dùng 1 dòng máy khác nhưng mình phải tìm cái app bàn phím hỗ trợ việc nâng bàn phím lên cao như này, vì từng trải nghiệm qua bàn phím tít dưới đáy hồi Android 9 trên vsmart active 3 nên mình cảm thấy nó thoải mái hơn nhiều, nâng cái bàn phím giúp hỗ trợ cảm giác cầm nắm khá tốt, bạn có thể dùng vài hôm nữa để làm quen với nó, có khi dùng quen lại như tui thế này a ?

TxT

Lớp mầm
Thành viên
tại lúc trước em dùng labankey nó có cái các nút chức năng bên dưới, bây giờ mà bật lên thì nhìn nó xấu với lại không tối ưu không gian nên e mới hỏi các bác. Chứ em thấy nó cứ để thừa ở đấy chả giải quyết được vấn đề gì...@@

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
tại lúc trước em dùng labankey nó có cái các nút chức năng bên dưới, bây giờ mà bật lên thì nhìn nó xấu với lại không tối ưu không gian nên e mới hỏi các bác. Chứ em thấy nó cứ để thừa ở đấy chả giải quyết được vấn đề gì...@@Xem đính kèm 4884
Đỡ mỏi tay và cảm giác cằm điện thoại chắc chắn hơn, dễ ấn phím hơn, tránh tình trạng vô tình kích hoạt cử chỉ vuốt, nhiều thứ thật sự thực tế và hữu ích lắm bạn