• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Active 3 bị mất mở khóa bằng khuôn mặt

thanhphuc

Lớp lá
Thành viên
Hồi đầu mới dùng AC3 mình có nhớ, dùng được mở khóa bằng khuôn mặt nhưng vì CAM trước nó phải chạy ra vào lên hơi lâu lên mình không dùng bữa nay tìm mãi không thấy lại tiếp tục nhờ các cụ ( vẫn dùng VOS2.5)

toantire

Chuyên về mẹo và lỗi vặt, đang dùng mi note 10 pro
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Hồi đầu mới dùng AC3 mình có nhớ, dùng được mở khóa bằng khuôn mặt nhưng vì CAM trước nó phải chạy ra vào lên hơi lâu lên mình không dùng bữa nay tìm mãi không thấy lại tiếp tục nhờ các cụ ( vẫn dùng VOS2.5)
Có thể vsmart đã ẩn đi rồi bạn ạ, trước chưa lên vos 3.0 mình cũng có thấy nó biến mất rồi, mà vân tay khá nhạy nên mình không dùng mở khóa bằng khuôn mặt nữa

thanhphuc

Lớp lá
Thành viên
Chỗ ở đây là " Có thể vsmart đã ẩn đi rồi bạn ạ" vào lúc nào ạ . Mình không dám cập một bản mới thì nó ẩn bằng cách nào ?

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Chỗ ở đây là " Có thể vsmart đã ẩn đi rồi bạn ạ" vào lúc nào ạ . Mình không dám cập một bản mới thì nó ẩn bằng cách nào ?
Mình không có active 3 kiểm tra
Cài đặt > Ứng dụng > Xem tất cả ứng dụng > 3 chấm trên phải > Hiển thị ứng dụng hệ thống > tìm ứng dụng faceid hoặc tên mở khoá khuôn mặt (có khi nó bị tắt bạn phải mở lại - nó chỉ mất vos 3.0)

thanhphuc

Lớp lá
Thành viên

thanhphuc

Lớp lá
Thành viên
Đã làm tuân chỉ theo SONLE mà không thấy (kèm theo hình)

TiEo

Lớp 2
Thành viên
Theo thứ tự vần F không thấy có " faceid " nhỉ
Mình nghĩ bạn sẽ không bao giờ tìm thấy "faceid" trên máy android đâu vì nó là từ chỉ có trên ios thôi. Do không còn ký ức gì về vos 2.5 nên cũng khó chỉ cho bạn mặc dù đã từng bật tính năng nhận diện khuôn mặt trên phiên bản này. Mình xài Joy3 và vos 3.0, ngay khi nâng cấp đã không kích hoạt tính năng này nữa mà chỉ sử dụng vân tay cho nhanh. Bạn thử tìm tính năng "màn hình khóa và sinh trắc học" trong phần cài đặt rồi tìm đến tính năng "nhận diện khuôn mặt" và kích hoạt nó lên. Khi đó, may ra tính năng có nghĩa tương đương với "faceid" mới hiện ra để bạn thao tác. Thử như vậy xem nó có tác dụng gì không.

SonLe

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mình nghĩ bạn sẽ không bao giờ tìm thấy "faceid" trên máy android đâu vì nó là từ chỉ có trên ios thôi. Do không còn ký ức gì về vos 2.5 nên cũng khó chỉ cho bạn mặc dù đã từng bật tính năng nhận diện khuôn mặt trên phiên bản này. Mình xài Joy3 và vos 3.0, ngay khi nâng cấp đã không kích hoạt tính năng này nữa mà chỉ sử dụng vân tay cho nhanh. Bạn thử tìm tính năng "màn hình khóa và sinh trắc học" trong phần cài đặt rồi tìm đến tính năng "nhận diện khuôn mặt" và kích hoạt nó lên. Khi đó, may ra tính năng có nghĩa tương đương với "faceid" mới hiện ra để bạn thao tác. Thử như vậy xem nó có tác dụng gì không.
Chắc mỗi máy Vsmart tên khác nhau chăng.

Đính kèm

105.6 KB · Lượt xem: 182

thanhphuc

Lớp lá
Thành viên
Thôi thống nhất dừng " Mở khóa bằng khuôn mặt " tại đây các Cụ lại cho hỏi tiếp tự nhiên thấy có cái ứng dụng ATM WifiMeta trong máy, mà mình không cài đặt cái gì mình chưa hiểu liệu nó có liên quan gì đến tiền bạc cá nhân không? (ATM)

thanhphuc

Lớp lá
Thành viên
Đọc xong cũng không hiểu lắm, như vậy hệ thống mạng lại can thiệp được vào hệ thống trong máy điện thoại nhỉ (mặc dù người sử dụng không động chạm).

BBQ

Lớp mầm
Thành viên
Đọc xong cũng không hiểu lắm, như vậy hệ thống mạng lại can thiệp được vào hệ thống trong máy điện thoại nhỉ (mặc dù người sử dụng không động chạm).
Quyết định của họ thì cũng phải chịu thôi bạn à, nhưng mà nếu vẫn còn ở Vos 2.5 thì mình nghĩ chắc là không sao đâu vì lên bản 3.0 dựa trên nền android 10 mới phải tạm biệt em nó :D