• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm [28/10/2020] Bản cập nhật phần mềm Vsmart Live 4

Thinhx2

Mod & Support
Hỗ trợ về ROM, Root
Thành viên

THÔNG BÁO CẬP NHẬT PHẦN MỀM TRÊN VSMART LIVE 4
Nội dung cập nhật:
- Nâng cao tính ổn định của phần mềm
- Nâng cao trải nghiệm người dùng
- Cập nhật bản vá bảo mật tháng 10/2020
- Cập nhật nhạc chuông, âm thanh thông báo, âm thanh ứng dụng camera
VinSmart xin gửi tới Quý khách hàng hướng dẫn cập nhật:
1️⃣ Truy cập vào Cài đặt => Cập nhật phần mềm
2️⃣ Kiểm tra cập nhật bản phần mềm mới nhất => Cập nhật.
Lưu ý:
- Bản cập nhật này sẽ được cập nhật theo IMEI, bắt đầu từ 14h15 hôm nay (28/10/2020).
Trân trọng.

Link Full OTA : https://android.googleapis.com/packages/ota-api/package/4e177c0ccdbb689541da3fbece613e44429d6c21.zip

Sửa lần cuối:

NiwaTori10x

Lớp mầm
Thành viên
mặc dù đã có cải tiến về âm thanh khi đeo tai nghe chơi game, nhưng vẫn bị hiện tượng rè giật ở 1 số tựa game nhất định như Liên Quân

HNG

Lớp mầm
Thành viên
yey, giờ mới được trải nhiệm "máy mới" thực sự ??? giờ hết cái để phàn nàn r

Sửa lần cuối:

NiwaTori10x

Lớp mầm
Thành viên
yey, giờ mới được trải nhiệm "máy mới" thực sự ??? giờ hết cái để phàn nàn r
Không, vẫn còn, 1 số game nặng vẫn còn tình trạng âm thanh tai nghe rè và giật khi cho volume ở mức trung bình

trunghieu1810

Lớp mầm
Thành viên
Khi mở ứng dụng Gọi điện trên Vsmart Live 4, phản hồi thường rất chậm, khoảng 5-6 giây sau mới hiển thị danh bạ, lịch sử cuộc gọi hoặc bàn phím. Chưa điện thoại nào phản hồi chậm như vậy, có lẽ không phải do cấu hình mà do phần mềm Gọi điện của Vsmart.
Có bạn nào bị như vậy không và xin cách khắc phục ah.
Thanks.

NhanViet

Lớp mầm
Thành viên
Mình dùng Vsmart Live cập nhập bản này xong chơi game lag ,nóng máy quá, không biết về bản cũ được không?

Haiquy

Lớp mầm
Thành viên
Mọi người ơi cho mình hỏi là khi mình reset máy(tức là xoá mọi dữ liệu trong cài đặt)thì liệu bản cập nhật phần mềm mới nhất có bị mất không ạ?,nếu có mất thì phải làm thế nào ạ?mong mọi người giải đáp
Kiểu máy Vsmart joy 3
Bản ram 4gb/64gb,64bit

canhkhoai

Lớp mầm
Thành viên
Các bác dùng Live 4 rồi cho em hỏi xíu, về cái míc thoại của Live 4 hình như hơi bé thì phải không ạ (Kiểu như gọi zalo mà bên đối phương nghe thấy bé ý ạ). Em tính mua mà không biết test như nào ạ

Haiquy

Lớp mầm
Thành viên
Các bác dùng Live 4 rồi cho em hỏi xíu, về cái míc thoại của Live 4 hình như hơi bé thì phải không ạ (Kiểu như gọi zalo mà bên đối phương nghe thấy bé ý ạ). Em tính mua mà không biết test như nào ạ
Loa không rè đâu,bạn chỉnh âm lên max hết xem sao(chỉnh khi gọi)

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Mọi người ơi cho mình hỏi là khi mình reset máy(tức là xoá mọi dữ liệu trong cài đặt)thì liệu bản cập nhật phần mềm mới nhất có bị mất không ạ?,nếu có mất thì phải làm thế nào ạ?mong mọi người giải đáp
Kiểu máy Vsmart joy 3
Bản ram 4gb/64gb,64bit
Sau khi khôi phục cài đặt gốc mọi dữ liệu sẽ mất hết nhưng vẫn ở bản cập nhật bạn đang dùng. Trước khi khôi phục cài đặt gốc thì sao lưu dữ liệu lại rồi vào Cài đặt > Tài khoản & sao lưu xóa tài khoản Vsmart và tk Google để tránh những rắc rối có thể gặp khi khôi phục.

Haiquy

Lớp mầm
Thành viên
Sau khi khôi phục cài đặt gốc mọi dữ liệu sẽ mất hết nhưng vẫn ở bản cập nhật bạn đang dùng. Trước khi khôi phục cài đặt gốc thì sao lưu dữ liệu lại rồi vào Cài đặt > Tài khoản & sao lưu xóa tài khoản Vsmart và tk Google để tránh những rắc rối có thể gặp khi khôi phục.
Cảm ơn bạn nhiều

Ecoli

Lớp lá
Thành viên
mình nhận thấy là sạc pin từ mức 95% là vào rất chậm. Không biết là do pin hay do phần mềm. Nhưng nói chung là hài lòng sau 3 ngày sử dụng

Haiquy

Lớp mầm
Thành viên
mình nhận thấy là sạc pin từ mức 95% là vào rất chậm. Không biết là do pin hay do phần mềm. Nhưng nói chung là hài lòng sau 3 ngày sử dụng
Chậm là do sạch nhanh nó chỉ hỗ trợ đến thế,còn khúc sau là sạch bình thường lại

canhkhoai

Lớp mầm
Thành viên
Loa không rè đâu,bạn chỉnh âm lên max hết xem sao(chỉnh khi gọi)
Em cảm ơn bác, cơ mà ý em là em nói vào máy Live 4, thì bên nghe sẽ nghe thấy âm thanh nhỏ (Kiểu như mic thu của Live 4 thu tiếng vào hơi nhỏ ý ạ). Không biết các bản cập nhật sau này đã giải quyết được chưa?

Sửa lần cuối:

bachgiang1411

Lớp mầm
Thành viên
Em cảm ơn bác, cơ mà ý em là em nói vào máy Live 4, thì bên nghe sẽ nghe thấy âm thanh nhỏ (Kiểu như mic thu của Live 4 thu tiếng vào hơi nhỏ ý ạ). Không biết các bản cập nhật sau này đã giải quyết được chưa?
Mình cũng bị như bạn bên kia nghe rất nhỏ, lúc thì mất tiếng, giờ đi đổi cái mới ở tt bh thì đỡ hơn nhưng loa khi gọi điện thoại thông thường lại bị rè, chẳng lẽ lại ra đổi cái mới. :((

Ecoli

Lớp lá
Thành viên
Chức năng đóng dấu ảnh sao bị bất hoạt rồi các bác nhỉ?