• Viết bài chia sẻ trên Vsfan.vn nhận Donate dưới 1 TỶ ĐỒNG Xem chi tiết

Cập nhật phần mềm [15/05/2020] Bản cập nhật phần mềm trên Vsmart Active 3

hoangnam

Moderator
Thành viên
Vsmart vừa ra thông báo trong hôm nay sẽ có bản nhập nhật phần mềm cho máy Vsmart Active 3 và anh em lưu ý đây không phải là bản cập nhật VOS 3.0 đâu nha mà chỉ là cập nhật vá lỗi thôi, nội dung bản cập nhật là:
  • Nâng cao tính ổn định của phần mềm
  • Nâng cao trải nghiệm người dùng
  • Cập nhật bản vá bảo mật T3/2020
Để cập nhật bạn làm theo hướng dẫn sau:
  • Truy cập vào Cài đặt => Cập nhật phần mềm
  • Kiểm tra cập nhật bản phần mềm mới nhất => Cập nhật
Link OTA:
Anh em cập nhật lên có gì thay đổi hay lỗi gì thì nhớ để lại bình luận chia sẽ cho anh em để mọi người cùng biết nhé, chúc anh em vui vẽ...

Bản cập nhật Fix lỗi:
  • Fix Âm thanh lạ khi mở Cam trước
  • Fix Tự động mở màn hình gọi khẩn cấp khi bỏ túi
  • Có thêm tính năng đóng dấu logo Shoton khi chụp ở camera sau

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Thành viên
Thời điểm hiện tại 13:50 kiểm tra chưa có bản cập nhật...có mình sẽ get link sau.

Truonghoan

Lớp lá
Thành viên
Ae ai biết chỉ mình cách dùng chức năng này trên actve 3 với,cái này dùng để phát trực tiếp wifi bằng wifi mà k biết dùng sao

Đính kèm

78.7 KB · Lượt xem: 253

MiHoNguyen

Mod & Support
Hỗ trợ điện thoại Vsmart
Thành viên
Ae ai biết chỉ mình cách dùng chức năng này trên actve 3 với,cái này dùng để phát trực tiếp wifi bằng wifi mà k biết dùng sao
Nến bạn tích chọn vào Extend Wi-Fi coverage thì lúc bạn tiếp phát lại wifi ở mục điểm phát sóng nó sẽ có chức năng giống như khuếch đại sóng mà thôi tức là tên mạng và mật khẩu là của mạng wifi bạn đang kết nối. Nếu bạn ko tích chọn thì khi tiếp phát nó sẽ trở thành 1 mạng wifi riêng, tên wifi và mật khẩu do bạn cài đặt ở mục điểm phát sóng.

TranHiep

Lớp lá
Thành viên
Nến bạn tích chọn vào Extend Wi-Fi coverage thì lúc bạn tiếp phát lại wifi ở mục điểm phát sóng nó sẽ có chức năng giống như khuếch đại sóng mà thôi tức là tên mạng và mật khẩu là của mạng wifi bạn đang kết nối. Nếu bạn ko tích chọn thì khi tiếp phát nó sẽ trở thành 1 mạng wifi riêng, tên wifi và mật khẩu do bạn cài đặt ở mục điểm phát sóng.
vlive có chức năng này không bác sao e tìm không thấy

Đính kèm

197.6 KB · Lượt xem: 191

Truonghoan

Lớp lá
Thành viên
Khổ nhưng con active e này k như con active 1 cứ tích vào điểm phát sóng di động là nó tự tắt wifi chuyển qua 3,4 g.thành nên là cái extend wifi nó k có tác dụng gì

Truonghoan

Lớp lá
Thành viên
Oh vậy là Active 3 có thêm lỗi này nữa ah
Đúng rồi bạn trước mình dùng con active 1 thì dùng ngay đc sóng wifi để phát sóng wifi,cứ nghĩ con active 3 cũng như thế nên bán đi mua active 3,ai ngờ nó k đc như mong muốn,cứ bật điểm phát sóng lên là nó tắt luôn wifi chuyển qua 3,4g để phát,giờ thấy tiếc con active 1 quá,k biết nó làm như thế hay máy mình nó lỗi nhỉ,ae cho ý kiến